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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA ATANGAZA NIA YA KUJENGA CHUO CHA MASUALA YA 
ANGA 

 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan, amesema 
ana nia ya kujenga chuo cha masuala ya anga nchini Tanzania kwa kushirikiana na 
Chuo Kikuu cha Sayansi ya Anga cha Korea.  
 
Rais Samia ameyasema hayo wakati wa shughuli ya Kutunukiwa Udaktari wa Falsafa 
wa Heshima (Honoris Causa) katika sekta ya anga na Chuo Kikuu cha Sayansi ya 
Anga (Korea Aerospace University). 
 
Amesema sekta ya anga ya Tanzania baina ya mwaka 2021 - 2023 imekua, kwani abiria 
wameongezeka kila mwaka kwa takriban asilimia 28 na pia idadi ya ndege 
zinazofanya safari za kimataifa zimeongezeka kutoka 26 hadi 33. 
 
Idadi ya wasafiri wa ndani imeongezeka kwa asilimia 26.5 baada ya Covid-19 kutoka 
abiria milioni 3 hadi kufikia milioni 3.8 kwa mwaka wa 2023. 
 
Rais Samia amesema nia ilikuwa kuwekeza kimkakati na hasa katika kufufua 
kampuni ya Air Tanzania Limited (ATCL) na kuendeleza miundombinu, ikiwemo 
mfumo wa kujenga rada na pia kukarabati na kupanua viwanja vya ndege kote nchini. 
 
Kabla mwaka 2016, ATCL ilikuwa na ndege moja inayofanya kazi ambapo hadi 
kufikia Machi 2024 zimeongezeka ndege 14 za abiria na moja ya mizigo. Ndege 6 kati 
ya hizo zimenunuliwa katika kipindi cha miaka mitatu ikiwemo ndege ya mizigo. 
 
Vile vile mtandao wake umepanuliwa kutoka maeneo 4 tu nchini hadi 24, ikiwemo 
safari katika miji minane barani Afrika na mitatu ya kimataifa (Guangzhou, Dubai na 
Mumbai). 
 
Rais Samia amesema kufufua shirika hilo kumesaidia kuongeza mapato kutoka 
Shilingi za Kitanzania Bilioni 23 mwaka  2016/17 hadi 380.4 Bilioni mwaka 2022/23. 
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Pia soko la shirika la ATCL la safari za ndani limefika asilimia 53 asilimia kutoka 
asilimia 2.4 tu mwaka 2022/23, huku idadi ya abiria imeongezeka kwa asilimia 42 
kutoka milioni 4.8 mwaka 2015 hadi milioni 6.8 mwaka 2024. 
 
Mbali na hapo, idadi ya marubani waliosajiliwa na wahandisi wa ndege imeongezeka 
kufikia 604 ikiwa ni ongezeko la asilimia 21 na wahandisi kufikia 76 ambalo ni 
ongezeko la asilimia 181 mpaka mwisho wa mwaka 2023. 
 
Rais Samia amesema kuwa mchango katika sekta ya anga kwenye Pato la Taifa la 
Tanzania umeongezeka kutoka asilimia 0.9 mwaka 2018 hadi asilimia 2.5 mwaka 2023. 
 
Rais Samia anatarajia kesho kushiriki Mkutano wa Wakuu wa Nchi na Serikali kati ya 
Korea na Afrika. 
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